Home செய்தி வேலூர் மாநகராட்சியின் திடக்கழிவு மேலாண்மைக்கு அங்கீகாரம் கிடைக்கிறது

வேலூர் மாநகராட்சியின் திடக்கழிவு மேலாண்மைக்கு அங்கீகாரம் கிடைக்கிறது


வேலூர் முனிசிபல் கார்ப்பரேஷனின் பரவலாக்கப்பட்ட நகராட்சி திடக்கழிவு மேலாண்மை செவ்வாயன்று ஜனகிரக நகர நிர்வாக விருதுகளில் சிறந்த நகராட்சிக்கான க orable ரவமான குறிப்பைப் பெற்றுள்ளது.

‘ஜனநாயக பரவலாக்கத்தின் தந்தை’ என்று அழைக்கப்பட்ட முன்னாள் அரசு ஊழியரான வி.ராமச்சந்திரனின் நினைவாக இந்த நிகழ்ச்சி நடத்தப்படுகிறது. இந்த விருதுகளை மத்திய வீட்டுவசதி மற்றும் நகர விவகார அமைச்சர் ஹர்தீப் சிங் பூரி வழங்கினார்.

வேலூர் முனிசிபல் கார்ப்பரேஷனால் பயன்படுத்தப்பட்ட பிரித்தல் உத்திகள் உலர்ந்த கழிவுகளை பணமாக்குவதற்கு அனுமதித்தன, இதன் மூலம் கிடைத்த வருமானம் துப்புரவுத் தொழிலாளர்கள், விவசாயிகள் மற்றும் வணிகங்களை பொருளாதார ரீதியாக பாதித்தது.

“வேலூர் முனிசிபல் கார்ப்பரேஷன் ஒரு தொட்டி இல்லாத நகரம், எங்களிடம் உரம் இல்லை. நகரில் சேகரிக்கப்பட்ட கழிவுகள் அனைத்தும் பிரிக்கப்பட்டு பதப்படுத்தப்படுகின்றன. தொடர்ச்சியான ஐ.இ.சி மூலம் இதை அடைந்துள்ளோம் [Information, education and communication] மத இடங்கள், சந்தைகள் போன்றவற்றில் செய்தியை வலியுறுத்துவது, மற்றும் வீடுகளை உரையாற்றுவது போன்ற நடவடிக்கைகள் ”என்று வேலூர் மாநகராட்சியின் ஆணையர் என்.சங்கரன் கூறினார்.

165 கன மீட்டர் கழிவுகளை கையாளக்கூடிய 51 பரவலாக்கப்பட்ட மைக்ரோ கம்போஸ்டிங் மையங்களை வேலூரில் அறிமுகப்படுத்துவதன் மூலம் பிரித்தல் மற்றும் செயலாக்கத்தின் அவசியத்தை அவர்கள் முதலில் ஊழியர்களுக்கும் சுகாதாரத் தொழிலாளர்களுக்கும் புரியவைத்ததாக அவர் கூறினார்.

“மக்கும் கழிவுகள் குவிந்து, கொட்டப்படாமல் பதப்படுத்தப்படுகின்றன. ஒவ்வொரு நாளும் உருவாக்கப்படும் கழிவுகள் பதப்படுத்தப்பட்டு அகற்றப்படுகின்றன. பிரிப்பதற்கான அவசியத்தை உணர்ந்ததும், அதன் நன்மைகள் உணரப்பட்டதும், முழு செயல்முறையும் எளிதானது. இது எங்கள் நகரத்தை சுத்தமாக வைத்திருக்க எங்களுக்கு உதவியது, ”திரு. சங்கரன் மேலும் கூறினார்.

நிகழ்வின் போது, ​​திரு. பூரி, குடிமக்கள், பல்வேறு நகராட்சிகள், மாநிலங்கள் மற்றும் வீட்டுவசதி மற்றும் நகர்ப்புற விவகார அமைச்சகம் ஆகியவற்றுக்கு இடையிலான ஒரு கூட்டு மட்டுமே நாட்டில் மாற்றத்தக்க நகர்ப்புற மாற்றத்தை வழங்க முடியும் என்பது தெளிவு. “ஸ்வச் பாரத் மிஷன் போன்ற திட்டங்களில், நூற்றுக்கணக்கான நகரங்களில், இதுபோன்ற அளவில் ஒரு கூட்டாட்சியை நாங்கள் கண்டிருக்கிறோம். நகர்ப்புற வளர்ச்சியின் அடுத்த கட்டத்தில், உள்ளூர் சுய-அரசாங்கங்களின் நிறுவனங்களாக நகராட்சிகளின் திறன்களை வளர்ப்பதில் நாம் முதலீடு செய்ய வேண்டும். ஆத்மனிர்பர் பாரத்தின் ஒரு பகுதியாக, சொத்து வரி மற்றும் பயனர் கட்டண சீர்திருத்தங்கள் மூலம் நகராட்சிகளின் வருவாயை உயர்த்துவதில் கூர்மையான கவனம் உள்ளது, ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்த மாதத்தில் இலவச கட்டுரைகளுக்கான வரம்பை நீங்கள் அடைந்துவிட்டீர்கள்.

சந்தா நன்மைகள் அடங்கும்

இன்றைய காகிதம்

அன்றைய செய்தித்தாளில் இருந்து மொபைல் நட்பு கட்டுரைகளை எளிதாக படிக்கக்கூடிய பட்டியலில் காணலாம்.

வரம்பற்ற அணுகல்

எந்த வரம்புகளும் இல்லாமல் நீங்கள் விரும்பும் பல கட்டுரைகளைப் படித்து மகிழுங்கள்.

தனிப்பயனாக்கப்பட்ட பரிந்துரைகள்

உங்கள் ஆர்வங்களுக்கும் சுவைகளுக்கும் பொருந்தக்கூடிய கட்டுரைகளின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பட்டியல்.

வேகமான பக்கங்கள்

எங்கள் பக்கங்கள் உடனடியாக ஏற்றப்படுவதால் கட்டுரைகளுக்கு இடையில் சுமூகமாக நகரவும்.

டாஷ்போர்டு

சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளைக் காண்பதற்கும், உங்கள் விருப்பங்களை நிர்வகிப்பதற்கும் ஒரு நிறுத்தக் கடை.

சுருக்கமாக

சமீபத்திய மற்றும் மிக முக்கியமான முன்னேற்றங்கள் குறித்து ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை உங்களுக்கு விளக்குகிறோம்.

தரமான பத்திரிகைக்கு ஆதரவு.

* எங்கள் டிஜிட்டல் சந்தா திட்டங்களில் தற்போது மின்-காகிதம், குறுக்கெழுத்து மற்றும் அச்சு ஆகியவை இல்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

COVID-19 நோய்த்தடுப்பு பாதுகாப்பு குறைவாக – இந்து

தடுப்பூசி போடுவதற்கான ஆரம்ப கட்டத்தில் யூனியன் பிரதேசத்தில் உள்ள COVID-19 நோய்த்தடுப்பு பாதுகாப்பு குறைவாகவே உள்ளது.புதுச்சேரி, காரைக்கால், மஹே மற்றும் யானம் ஆகிய மையங்களில் உள்ள தடுப்பூசி அட்டவணையின் முதல் மூன்று...

ஒரு புயலை சமைத்தல்: ‘தி கிரேட் இந்தியன் கிச்சன்’ இல்

ஒரு புதிய படம் தனிப்பட்ட கிளர்ச்சிகள் தான் மேலாதிக்கத்தை சவால் செய்வதில் முக்கியமானதாக நிரூபிக்கக்கூடும் என்பதைக் காட்டுகிறது நடிகர்-அரசியல்வாதி கமல்ஹாசனின் கட்சி அறிக்கையில் தமிழகம் வீட்டு வேலைகளை உழைப்பாக அங்கீகரிக்க வேண்டும் மற்றும்...

சாலை பாதுகாப்பு மாத கொண்டாட்டங்கள் தொடங்குகின்றன

சாலை பாதுகாப்பு குறித்த விழிப்புணர்வை அதிகரிப்பதற்கான மத்திய அரசின் முன்முயற்சியான சாலை பாதுகாப்பு மாதத்தின் தொடக்க கொண்டாட்டங்கள் கோயம்புத்தூர் மற்றும் திருப்பூர் மாவட்டங்களில் திங்கள்கிழமை நடைபெற்றது.கோயம்புத்தூர் கார்ப்பரேஷன் வரம்பில், கொண்டாட்டங்களை போக்குவரத்துத்...

78 வயதான மனிதருக்கு ‘ஹைப்ரிட்’ அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்டது

மீனாட்சி மிஷன் மருத்துவமனை மற்றும் ஆராய்ச்சி மையத்தின் மருத்துவர்கள், தமனி பெருநாடி சிதைவை உருவாக்கிய 78 வயதான மனிதருக்கு இரத்த தமனிகள் சம்பந்தப்பட்ட உயர் ஆபத்துள்ள 'கலப்பின' அறுவை சிகிச்சையை வெற்றிகரமாக...

Recent Comments