Home மதுரை 60,000 க்கும் மேற்பட்ட கியூசெக்ஸ் தமிராபராணி நீர் கடலுக்குள் செல்கிறது

60,000 க்கும் மேற்பட்ட கியூசெக்ஸ் தமிராபராணி நீர் கடலுக்குள் செல்கிறது


தூத்துக்குடி

வெள்ளத்தின் போது தமீராபாரனியின் உபரி நீரை சேமிக்க ஸ்ரீவைகண்டம் செக்-அணைக்கு அப்பால் நம்பகமான உள்கட்டமைப்பு இல்லாத நிலையில், புதன்கிழமை மன்னார் வளைகுடாவில் 60,000 கியூசெக் தண்ணீர் வீணாகி வருகிறது.

தொடர்ந்து பரவியுள்ள மழை, குறிப்பாக ஏற்கனவே நிரம்பி வழியும் அணைகளின் நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில், செவ்வாய்க்கிழமை முதல் தமிராபாராணியை பெருக்கி, தாழ்வான பகுதிகளில் வசிக்கும் மக்களை வற்றாத நதிக்கு அருகில் நகர்த்துமாறு அதிகாரிகள் கட்டாயப்படுத்தியுள்ளனர்.

முரப்பநாடு, வல்லநாடு, முத்தலாங்குரிச்சி, ஆல்வார்த்துருநாகரி மற்றும் கருங்குளம் ஆகிய பகுதிகளில் சாகுபடி செய்யக்கூடிய நிலங்களுக்குள் நுழைந்த வெள்ள நீர் விவசாயிகளுக்கு பதட்டமான தருணங்களை அளித்தது, அவர்கள் பண்ணையில் நெல் பயிரிட்டுள்ளனர். “சில நாட்களுக்கு மழை நின்றால் மட்டுமே நீரில் மூழ்கிய நெல் மற்றும் வாழைப்பழங்களை காப்பாற்ற முடியும், இதனால் தேங்கி நிற்கும் தண்ணீரை விரைவாக வெளியேற்ற முடியும்” என்கிறார் பாண்டரவிலை விவசாயி ச Sound ந்தரராஜன்.

கொங்காரயகுரிச்சியைச் சேர்ந்த 10 குடும்பங்கள் கிராமத்தில் உள்ள நிவாரண முகாமுக்கு மாற்றப்பட்ட நிலையில், அல்வார்த்திருநகரியிலிருந்து மேலும் 35 குடும்பங்கள் அதே பகுதியில் உள்ள நிவாரண மையத்திற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளன.

கலெக்டர் கே.செந்தில் ராஜ், துணை கலெக்டர், தூத்துக்குடி, சிம்ரஞ்சீத் சிங் ஆகியோருடன், இடம்பெயர்ந்த மக்களை ஆல்வார்த்துருநாகரி மற்றும் கொங்காரயகுரிச்சி நிவாரண மையங்களில் சந்தித்து ஸ்ரீவைகண்டம் செக்-அணை மற்றும் எரல் பாலம் ஆகியவற்றை பார்வையிட்டார்.

மன்னர் வளைகுடாவில் தமிராபராணி நுழையும் புன்னாய்காயலில் உள்ள தோட்டத்தையும் கலெக்டர் ஆய்வு செய்தார்.

குடியிருப்பாளர்களுக்கு ஒரு குறுகிய கால அவகாசம் அளித்த பின்னர், புதன்கிழமை பிற்பகல் தூத்துக்குடிக்கு மழை திரும்பியது, துறைமுக நகரத்தின் பல பகுதிகளில் நீர் வெளியேற்றத்தை ஏற்படுத்தியது. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, மழை கடைசி நிமிட பொங்கல் விற்பனையை முற்றிலுமாக முடக்கியது.

மாலை 6.30 மணியளவில் தமிராபரானியில் இருந்து வெள்ள நீர் அருகிலுள்ள திருநெல்வேலி – திருச்செந்தூர் நெடுஞ்சாலையில் கருங்குளத்தில் நிரம்பி வழிந்தபோது, ​​இந்த பரபரப்பான சாலையில் வாகன போக்குவரத்து நிறுத்தப்பட்டது. திருநெல்வேலியில் இருந்து திருச்செந்தூருக்குச் செல்லும் வாகனங்கள் வசவப்பபுரம், தெய்வசயல்புரம் வழியாக திருப்பி விடப்பட்டன.

மாவட்டத்தில் மழைப்பொழிவு (மி.மீ.): சத்தங்குளம் – 52, கடம்பூர் – 31, வேதநாதம் – 30, ஸ்ரீவைகுண்டம் மற்றும் சூரங்குடி – 28, வைப்பர் – 26, கயதர் – 20, விலாதிகுளம் மற்றும் மணியாச்சி – 19, திருச்செந்தூர் – 17, குலசேகரபட்டமட்டாமத்தாட்டம் – 14, கீஷா அராசாடி – 13, கோவில்பட்டி, கயல்பட்டினம் மற்றும் கடல்குடி – 12, தூத்துக்குடி – 8, ஒட்டாபிதாரம் – 3 மற்றும் கசுகுமலை – 2.50.

தென்கசி

மேற்குத் தொடர்ச்சி மலையில் பலத்த மழையைத் தொடர்ந்து, கோர்டல்லத்தில் உள்ள அனைத்து நீர்வீழ்ச்சிகளும் புதன்கிழமை வெள்ளத்தை சந்தித்தன. இதன் விளைவாக, பார்வையாளர்கள் பிரதான நீர்வீழ்ச்சி, ஐந்து நீர்வீழ்ச்சி மற்றும் பழைய கோர்டலம் நீர்வீழ்ச்சியில் குளிக்க அனுமதிக்கப்படவில்லை.

வழக்கமாக ‘பொங்கல்’ போது காய்கறிகளின் சிறந்த விற்பனையை அனுபவிக்கும் விவசாயிகள் இந்த முறை இந்த மழைக்காலத்தால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். நவம்பர் முதல் போதிய மழையுடன் சீசன் ஒரு நம்பிக்கைக்குரிய குறிப்பில் தொடங்கியதிலிருந்து, விவசாயிகள் இந்த ஆண்டு பொங்கலின் போது நல்ல அறுவடை கிடைக்கும் என்று நம்பினர். எவ்வாறாயினும், பருவகால மழை கெட்டுப்போனது, துரதிர்ஷ்டவசமாக, மழையின் மத்தியில் காய்கறிகளை அறுவடை செய்ய முடியவில்லை, ”என்று ஆலங்குளத்தைச் சேர்ந்த காய்கறி விவசாயி என்.பாலசுப்பிரமணியன் கூறினார்.

மதுரை, தேனி மற்றும் தஞ்சாவூரிலிருந்து பல லாரி கரும்புகளை கொண்டு வந்து, 15 கரும்பு மூட்டை திங்கள்கிழமை வரை ₹ 350 க்கு விற்று வந்த கரும்பு விற்பனையாளர்கள், இடைவிடாத தூறல் காரணமாக வீட்டுக்குள்ளேயே இருந்த வாடிக்கையாளர்களைக் கண்டுபிடிக்க சிரமப்பட்டனர்.

அணைகளின் நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகள் தொடர்ந்து நல்ல மழைப்பொழிவைப் பதிவு செய்து வருவதால், செவ்வாய்க்கிழமை முதல் நிரம்பிய கடனா, ராமநாதி மற்றும் கருப்பநாதி அணைகளில் இருந்து நீர் வெளியேற்றம் அதிகமாக உள்ளது. இதில், கடனா அணையில் இருந்து மட்டும் 3.300 கியூசெக் நீர் வெளியேற்றப்படுகிறது.

கலெக்டர் ஜி.எஸ்.சமீரன் ஜனவரி 17 வரை கோர்ட்டலம் நீர்வீழ்ச்சிக்குள் நுழைய அனுமதிக்க மாட்டார் என்று கூறியுள்ளார். ஏற்கனவே, பரவலாக பெய்த மழையால் நீர்வீழ்ச்சி பெரும் வருகையை சந்தித்து வருகிறது. கோவிட் -19 தொற்றுநோயான எஸ்ஓபி நடைமுறையில் இருப்பதால், பொது நிர்வாகத்தை ஜனவரி 17 ஆம் தேதி வரை நிறுத்தி வைக்க மாவட்ட நிர்வாகம் முன்மொழிந்ததுடன், அதிகாரிகளுடன் ஒத்துழைக்குமாறு மக்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்தது.

மாவட்டத்தில் மழைப்பொழிவு (மிமீ): கடனா அணை – 75, ராமநாதி அணை – 25, ஷென்கோட்டை – 21, கருப்பநாடி அணை – 16, தென்காசி – 15.80, குண்டர் அணை மற்றும் ஆயிக்குடி – 14, சங்கரன்கோவில் – 10, சிவகிரி – 8.40.

இந்த மாதத்தில் இலவச கட்டுரைகளுக்கான வரம்பை நீங்கள் அடைந்துவிட்டீர்கள்.

சந்தா நன்மைகள் அடங்கும்

இன்றைய காகிதம்

அன்றைய செய்தித்தாளில் இருந்து மொபைல் நட்பு கட்டுரைகளை எளிதாக படிக்கக்கூடிய பட்டியலில் காணலாம்.

வரம்பற்ற அணுகல்

எந்த வரம்புகளும் இல்லாமல் நீங்கள் விரும்பும் பல கட்டுரைகளைப் படித்து மகிழுங்கள்.

தனிப்பயனாக்கப்பட்ட பரிந்துரைகள்

உங்கள் ஆர்வங்களுக்கும் சுவைகளுக்கும் பொருந்தக்கூடிய கட்டுரைகளின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பட்டியல்.

வேகமான பக்கங்கள்

எங்கள் பக்கங்கள் உடனடியாக ஏற்றப்படுவதால் கட்டுரைகளுக்கு இடையில் சுமூகமாக நகரவும்.

டாஷ்போர்டு

சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளைக் காண்பதற்கும், உங்கள் விருப்பங்களை நிர்வகிப்பதற்கும் ஒரு நிறுத்தக் கடை.

சுருக்கமாக

சமீபத்திய மற்றும் மிக முக்கியமான முன்னேற்றங்கள் குறித்து ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை உங்களுக்கு விளக்குகிறோம்.

தரமான பத்திரிகைக்கு ஆதரவு.

* எங்கள் டிஜிட்டல் சந்தா திட்டங்களில் தற்போது மின்-காகிதம், குறுக்கெழுத்து மற்றும் அச்சு ஆகியவை இல்லை.

.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

திருத்தத்திற்குப் பிறகு, புதுச்சேரியில் எட்டு லட்சத்துக்கும் மேற்பட்ட வாக்காளர்கள் உள்ளனர்

மகே, யானம் உள்ளிட்ட 25 சட்டமன்றத் தொகுதிகளை உள்ளடக்கிய புதுச்சேரி பிராந்தியத்தில் உள்ள வாக்காளர்களின் அளவு 8,42, 217 வாக்காளர்களாக வளர்ந்துள்ளது.புதன்கிழமை இறுதி வாக்காளர் பட்டியலை வெளியிட்ட மாவட்ட ஆட்சியர் பூர்வா...

நெட்ஃபிக்ஸ் முதல் முறையாக 200 மில்லியன் சந்தாதாரர்களை மிஞ்சிவிட்டது

ஸ்ட்ரீமிங் இயங்குதளம் கடந்த ஆண்டு மேலும் 37 மில்லியன் சந்தாதாரர்களைப் பெற்றது, இது 2019 ஐ விட 22% அதிகரித்துள்ளது நெட்ஃபிக்ஸ் வீடியோ ஸ்ட்ரீமிங் சேவை முதன்முறையாக 200 மில்லியன் சந்தாதாரர்களைத் தாண்டிவிட்டது,...

அரசியலமைப்பின் கீழ் சூதாட்டத்தை பாதுகாக்க முடியாது, TN அரசு உயர் நீதிமன்றத்தில் கூறுகிறது

சூதாட்டத்தை ஒரு வர்த்தகம் அல்லது வணிகமாக கருத முடியாது. ஆகையால், ஆன்லைன் ரம்மியை பங்குகளுடன் வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ள தனியார் நிறுவனங்கள் அரசியலமைப்பின் பிரிவு 19 (1) (ஜி) இன் கீழ்...

COVID-19 நோய்த்தடுப்பு பாதுகாப்பு குறைவாக – இந்து

தடுப்பூசி போடுவதற்கான ஆரம்ப கட்டத்தில் யூனியன் பிரதேசத்தில் உள்ள COVID-19 நோய்த்தடுப்பு பாதுகாப்பு குறைவாகவே உள்ளது.புதுச்சேரி, காரைக்கால், மஹே மற்றும் யானம் ஆகிய மையங்களில் உள்ள தடுப்பூசி அட்டவணையின் முதல் மூன்று...

Recent Comments