Home செய்தி தமிழகத்தில் மேலும் ஏழு இடங்களில் தொல்பொருள் அகழ்வாராய்ச்சி தொடங்க உள்ளது

தமிழகத்தில் மேலும் ஏழு இடங்களில் தொல்பொருள் அகழ்வாராய்ச்சி தொடங்க உள்ளது


தமிராபராணி நதி நாகரிகத்தை நிறுவுவதற்கான ஆய்வு திருநெல்வேலி மற்றும் தூத்துக்குடி மாவட்டங்களிலும் நடத்தப்படும்

ஒரு பழங்கால நகர்ப்புற தமிழ் நாகரிகம் இருப்பதற்கு சாட்சியமளித்த கீலாடியில் தொல்பொருள் கண்டுபிடிப்புகளால் ஊக்கமளிக்கப்பட்ட தொல்பொருள் துறை மேலும் ஏழு இடங்களில் அகழ்வாராய்ச்சிகளையும் இரண்டு இடங்களில் கள ஆய்வுகளையும் தொடங்க முடிவு செய்துள்ளது.

“தொல்பொருளியல் மத்திய ஆலோசனைக் குழு (CABA) ஜனவரி 5 ஆம் தேதி திட்டங்களுக்கு அனுமதி வழங்கியது. மாநில தொல்பொருள் துறை மற்றும் பல்வேறு பல்கலைக்கழகங்கள் உட்பட பல்வேறு நிறுவனங்களால் 10 க்கும் மேற்பட்ட அகழ்வாராய்ச்சித் திட்டங்கள் மாநிலத்திற்கு இருப்பது இதுவே முதல் முறை” என்று டி. உதயச்சந்திரன், துறை முதன்மை செயலாளரும், ஆணையாளருமான.

TN இல் தோண்டுவதற்கான முன்மொழியப்பட்ட தளங்களைக் காட்டும் வரைபடம்

மாநிலத்தில் அகழ்வாராய்ச்சி மேற்கொள்வதற்காக இந்த ஆண்டு தமிழக அரசு 3 கோடி ரூபாய் ஒதுக்கியுள்ளது.

திரு. உதயச்சந்திரன், சிவகங்கா மாவட்டம், ஆதிச்சனல்லூர் மற்றும் சுற்றியுள்ள பகுதிகள், சிவகலை மற்றும் சுற்றியுள்ள பகுதிகள் மற்றும் கோர்காய் மற்றும் தூத்துக்குடி மாவட்டத்தில் உள்ள சுற்றுப்புறப் பகுதிகள், ஈரோடு மாவட்டத்தில் கொடுமனல், கிருஷ்ணகிரி மாவட்டத்தில் மயிலதம்பரை மற்றும் கங்காய்கிராண்ட் அரியலூர் மாவட்டத்தில் மாலிகைமேடு.

கிருஷ்ஷிரி, வேலூர், தர்மபுரி, திருவண்ணாமலை மற்றும் சேலம் மாவட்டங்களில் புதிய கற்காலம் தளங்களைக் கண்டுபிடிக்க ஒரு தீயணைப்பு ஆய்வு நடத்தப்படும். தமிராபராணி நதி நாகரிகத்தைக் கண்டறிய திருநெல்வேலி மற்றும் தூத்துக்குடி மாவட்டங்களில் மற்றொரு கள ஆய்வு மேற்கொள்ளப்படும்.

“அகழ்வாராய்ச்சிகள் மற்றும் கள ஆய்வுகள் விஞ்ஞான முறைகள் மூலம் தமிழின் பண்டைய கலாச்சார மகத்துவத்தை மீட்டெடுக்கும் முயற்சிகளில் ஒரு மைல்கல்” என்று திரு உதயச்சந்திரன் விளக்கினார். அகழ்வாராய்ச்சிகள் மற்றும் ஆய்வுகள் தவிர, பல்கலைக்கழகங்கள், துறைகள் மற்றும் ஏஜென்சிகள் அகழ்வாராய்ச்சிக்கான திட்டங்களும் CABA க்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளன.

திருவள்ளூர் மாவட்டத்தில் உள்ள சென்ரயன்பாளையத்தில் அகழ்வாராய்ச்சிக்கு பாரம்பரிய கல்விக்கான சர்மா மையம் அனுமதி கோரியுள்ளது, அதே நேரத்தில் ஆலகப்ப பல்கலைக்கழகம் சிவகங்கா மாவட்டத்தில் இலந்தகரையில் அகழ்வாராய்ச்சி செய்ய பரிந்துரைத்துள்ளது. கோவையில் மாவட்டம் மூலப்பாளையத்திற்கான திட்டத்தை தமிழ் பல்கலைக்கழகம் சமர்ப்பித்துள்ளது; வேலூர் மாவட்டத்தில் வசலைக்கான மெட்ராஸ் பல்கலைக்கழகம் மற்றும் புதுக்கோட்டையில் உள்ள போர்பநாயக்கோட்டைக்கான தமிழ்நாடு திறந்த பல்கலைக்கழகம்.

திரு. உதயச்சந்திரன், மாநிலத்தில் தொல்பொருள் மற்றும் கலாச்சாரத்தில் ஒரு புதிய ஆர்வம் இருப்பதாகவும், புதிய அகழ்வாராய்ச்சிகள் தமிழகத்தின் பன்மை கலாச்சாரத்தை உலகுக்கு வெளிப்படுத்த உதவும் என்றும் கூறினார்.

இந்த மாதத்தில் இலவச கட்டுரைகளுக்கான வரம்பை நீங்கள் அடைந்துவிட்டீர்கள்.

சந்தா நன்மைகள் அடங்கும்

இன்றைய காகிதம்

அன்றைய செய்தித்தாளில் இருந்து மொபைல் நட்பு கட்டுரைகளை எளிதாக படிக்கக்கூடிய பட்டியலில் காணலாம்.

வரம்பற்ற அணுகல்

எந்த வரம்புகளும் இல்லாமல் நீங்கள் விரும்பும் பல கட்டுரைகளைப் படித்து மகிழுங்கள்.

தனிப்பயனாக்கப்பட்ட பரிந்துரைகள்

உங்கள் ஆர்வங்களுக்கும் சுவைகளுக்கும் பொருந்தக்கூடிய கட்டுரைகளின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பட்டியல்.

வேகமான பக்கங்கள்

எங்கள் பக்கங்கள் உடனடியாக ஏற்றப்படுவதால் கட்டுரைகளுக்கு இடையில் சுமூகமாக நகரவும்.

டாஷ்போர்டு

சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளைக் காண்பதற்கும், உங்கள் விருப்பங்களை நிர்வகிப்பதற்கும் ஒரு நிறுத்தக் கடை.

சுருக்கமாக

சமீபத்திய மற்றும் மிக முக்கியமான முன்னேற்றங்கள் குறித்து ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை உங்களுக்கு விளக்குகிறோம்.

தரமான பத்திரிகைக்கு ஆதரவு.

* எங்கள் டிஜிட்டல் சந்தா திட்டங்களில் தற்போது மின்-காகிதம், குறுக்கெழுத்து மற்றும் அச்சு ஆகியவை இல்லை.

.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

COVID-19 நோய்த்தடுப்பு பாதுகாப்பு குறைவாக – இந்து

தடுப்பூசி போடுவதற்கான ஆரம்ப கட்டத்தில் யூனியன் பிரதேசத்தில் உள்ள COVID-19 நோய்த்தடுப்பு பாதுகாப்பு குறைவாகவே உள்ளது.புதுச்சேரி, காரைக்கால், மஹே மற்றும் யானம் ஆகிய மையங்களில் உள்ள தடுப்பூசி அட்டவணையின் முதல் மூன்று...

ஒரு புயலை சமைத்தல்: ‘தி கிரேட் இந்தியன் கிச்சன்’ இல்

ஒரு புதிய படம் தனிப்பட்ட கிளர்ச்சிகள் தான் மேலாதிக்கத்தை சவால் செய்வதில் முக்கியமானதாக நிரூபிக்கக்கூடும் என்பதைக் காட்டுகிறது நடிகர்-அரசியல்வாதி கமல்ஹாசனின் கட்சி அறிக்கையில் தமிழகம் வீட்டு வேலைகளை உழைப்பாக அங்கீகரிக்க வேண்டும் மற்றும்...

சாலை பாதுகாப்பு மாத கொண்டாட்டங்கள் தொடங்குகின்றன

சாலை பாதுகாப்பு குறித்த விழிப்புணர்வை அதிகரிப்பதற்கான மத்திய அரசின் முன்முயற்சியான சாலை பாதுகாப்பு மாதத்தின் தொடக்க கொண்டாட்டங்கள் கோயம்புத்தூர் மற்றும் திருப்பூர் மாவட்டங்களில் திங்கள்கிழமை நடைபெற்றது.கோயம்புத்தூர் கார்ப்பரேஷன் வரம்பில், கொண்டாட்டங்களை போக்குவரத்துத்...

78 வயதான மனிதருக்கு ‘ஹைப்ரிட்’ அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்டது

மீனாட்சி மிஷன் மருத்துவமனை மற்றும் ஆராய்ச்சி மையத்தின் மருத்துவர்கள், தமனி பெருநாடி சிதைவை உருவாக்கிய 78 வயதான மனிதருக்கு இரத்த தமனிகள் சம்பந்தப்பட்ட உயர் ஆபத்துள்ள 'கலப்பின' அறுவை சிகிச்சையை வெற்றிகரமாக...

Recent Comments