Home பிரபல செய்தி சென்னையின் இந்திரா நகர் எம்.ஆர்.டி.எஸ் எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் சுவரோவியத்தை கொண்டுள்ளது

சென்னையின் இந்திரா நகர் எம்.ஆர்.டி.எஸ் எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் சுவரோவியத்தை கொண்டுள்ளது


இந்திரா நகர் எம்.ஆர்.டி.எஸ்ஸின் முக்கிய முகப்பில் இப்போது எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் தொடர்பான களங்கம் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் பனோரமிக் சுவரோவியத்திற்கான கேன்வாஸ் ஆகும்

ஒரு கருப்பு மற்றும் வெள்ளை புகைப்பட உருவப்படம் ஒரு ஆணின் மற்றும் ஒரு பெண்ணின் பாதி, புன்னகை முகங்களைக் கொண்டிருக்கும், மேகங்களால் ஆன ஒரு பிரகாசமான நீல வானத்திற்கு எதிராக உயரமாக நிற்கிறது. அரை முகங்கள் ஒரு சுவரில் ஒருவருக்கொருவர் ஒன்றிணைவது போல் தெரிகிறது. ராஜீவ் காந்தி ஐடி அதிவேக நெடுஞ்சாலையில் இந்திரா நகர் எம்.ஆர்.டி.எஸ்ஸின் பிரதான முகப்பில் பரவியிருக்கும் அவர்களின் கவலையற்ற புன்னகைகள். சென்னையைச் சேர்ந்த கிராஃபிட்டி எழுத்தாளரும், தெருக் கலைஞருமான ஏ-கில் இந்த உருவப்படம் 10 ல் ஒன்றாகும், இது அடுத்த 10 முதல் 12 நாட்களுக்குள் 280 மீட்டர் நீளமுள்ள முகப்பில் பரந்த சுவரோவியமாக பரவுகிறது. பெரும்பாலும் அதன் உச்ச நேர போக்குவரத்தால் மட்டுமே அடையாளம் காணப்படும், அதிவேக நெடுஞ்சாலை இப்போது எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தவும் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தவும் வலியுறுத்தும் கலையை கொண்டு செல்லும்.

டைடல் பார்க் மற்றும் தெற்கு ரயில்வேயுடன் செயின்ட் + ஆர்ட் இந்தியா அறக்கட்டளை மற்றும் தமிழ்நாடு மாநில எய்ட்ஸ் கண்ட்ரோல் சொசைட்டி (டான்சாக்ஸ்) ஆகியவற்றின் முன்முயற்சி, எச்.ஐ.வி பாதிப்புக்குள்ளான மக்கள் எதிர்கொள்ளும் பாகுபாட்டை நகரத்தை எழுப்பும் முயற்சியாக இந்த சுவரோவியம் தொடங்கப்பட்டது. இந்த ஆண்டு உலக எய்ட்ஸ் தினத்தின் கருப்பொருளையும் இது பிரதிபலிக்கிறது – யுனைடெட்ஸ் – உலகளாவிய ஒற்றுமை, பகிரப்பட்ட பொறுப்பு.

அதற்காக, எச்.ஐ.வி மற்றும் பிறரின் உருவப்படங்கள் ஒன்றன் பின் ஒன்றாக வைக்கப்பட்டு எய்ட்ஸ் நோய்க்கு உடல் நிர்ணயிப்பவர்கள் இல்லை என்ற புள்ளியை வீட்டிற்கு கொண்டு செல்கின்றனர். ‘நாங்கள்’ என்று பொருத்தமாக பெயரிடப்பட்ட இந்த பொது கலைத் திட்டத்தை ஏ-கில் மற்றும் டெல்லியைச் சேர்ந்த தெருக் கலைஞர் கத்ரா ஆகியோர் மெய்ப்பித்துள்ளனர், மேலும் சென்னையைச் சேர்ந்த கலைஞர்களான ரகுபதி மற்றும் ஜெயா ஆகியோரின் உதவியுடன். நகரத்தில் அண்மையில் பெய்த மழையானது அவர்களின் பணியைச் சுருக்கமாகச் சீர்குலைத்த போதிலும், டிசம்பர் 23 முதல் செயல்பட்டு வந்த குழு, பதினைந்து நாட்களுக்குள் சுவரோவியத்தை முடிக்க மீண்டும் தரையில் இறங்கியுள்ளது.

“நான் மிகவும் பழக்கமான 10 முகங்களை வரைவேன். இவற்றில் எச்.ஐ.வி உள்ளவர்களின் முகங்களும் இருக்கும். இது நாள் முடிவில் நாம் அனைவரும் மனிதர்கள் என்பதைக் காட்டுவதாகும். செயின்ட் + ஆர்ட் இந்தியா அறக்கட்டளையின் இணை நிறுவனர் கிலியா அம்ப்ரோகி தொகுத்த திட்டத்தின் ஏ-கில் கூறுகிறார்.

முகப்பில் காணப்படும் முதல் உருவப்படம் எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் கொண்ட ஒரு ஜோடி. வீதி புகைப்படத்திலிருந்து பெறப்பட்ட ஏ-கில், இந்த திட்டத்திற்காக ஆராய்ச்சி செய்யும் போது அவற்றை செங்கல்பட்டுவில் சுட்டுக் கொன்றது. அவரது புகைப்பட நூலகத்திலிருந்து முந்தைய சில காட்சிகளால் மற்ற முகங்கள் ஈர்க்கப்பட்டுள்ளன. பாடங்களின் அடையாளங்களைப் பாதுகாக்க சில படங்கள் புகைப்படம் கையாளப்படும் போது, ​​மற்றவை (அனுமதியுடன்) சித்தரிக்கப்படும்.

ஏ-கில்லின் படைப்பு செயல்முறை ஒரு சோம்பேறி கட்டம் அல்லது டூடுல் கட்டம் என்று அழைக்கப்படுகிறது, அவை சுவரின் குறுக்கே அடையாளங்களாக இருக்கின்றன, அவை மேற்பரப்பின் அளவைக் கண்டறிய உதவுகின்றன. இந்த பொருத்தமற்ற அடையாளங்களில், படம் மிகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், இந்த முறை, ஆவணப்படுத்தல் செயல்முறையை மிகவும் சுவாரஸ்யமாக்குவதற்காக, ஒரு கவிதை சுவரில் சோம்பேறி கட்டமாக எழுதப்பட்டது. மறுபுறம், கத்ரா ஒரு வண்ணமயமான பின்னணியில் வேலை செய்கிறார், அதில் ஏ-கில்லின் பணி ஓய்வெடுக்கும். அவர் ஏற்கனவே அடையாளங்களைச் செய்துள்ளார், மேலும் சுவரோவியத்தை முடிக்க மீண்டும் நகரத்திற்கு வருவார். “முழு உருவப்படத்திலும் ஒரு சிவப்பு நாடா இயங்கும்” என்று ஏ-கில் கூறுகிறார். இந்த திட்டம் 65 அடி முதல் 903 அடி பரிமாணத்தில் இருக்கும்.

சுவரின் தேர்வு குறித்து, சுவர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பின்னர் திட்டத்திற்கு நியமிக்கப்பட்ட ஏ-கில் கூறுகிறார், “இந்திரா நகர் எம்.ஆர்.டி.எஸ் சுவர் மிகக் குறைந்த தடைகளை வரைவதற்கு ஏற்றது. இது ஒரு நீண்ட நீட்சி. மற்ற [MRTS] மேற்பரப்புகள் அடுக்கு செய்யப்பட்டன. ”

.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

தருண் பாஸ்கர், நந்தினி ரெட்டி, நாக் அஸ்வின் மற்றும் சங்கல்ப் ரெட்டி இயக்கிய தெலுங்கு ஆந்தாலஜி படமான ‘பிட்டா கதலு’ நெட்ஃபிக்ஸ் அறிவிக்கிறது

தாரூன் பாஸ்கர், பி.வி.நந்தினி ரெட்டி, நாக் அஸ்வின் மற்றும் சங்கல்ப் ரெட்டி இயக்கிய பெண்களின் கதைகள் இந்த ஆந்தாலஜி படத்தில் உள்ளன தமிழ் ஆந்தாலஜி படத்தைத் தொடர்ந்து பாவா கதைகல் சமீபத்தில், நெட்ஃபிக்ஸ்...

100 அடி சாலை சிக்கல் சாலை பயனர்களில் திறந்த வடிகால் மற்றும் சேதமடைந்த நடைபாதை

100 அடி சாலையில் நடைபாதையின் நிலை இரண்டு கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ள டி.பி. சாலை, ஆர்.எஸ்.புரம் என்பதற்கு முற்றிலும் மாறுபட்டது. இரண்டு சாலைகளும் வணிக வீதிகளாக உள்ளன, அவை பல...

திருத்தத்திற்குப் பிறகு, புதுச்சேரியில் எட்டு லட்சத்துக்கும் மேற்பட்ட வாக்காளர்கள் உள்ளனர்

மகே, யானம் உள்ளிட்ட 25 சட்டமன்றத் தொகுதிகளை உள்ளடக்கிய புதுச்சேரி பிராந்தியத்தில் உள்ள வாக்காளர்களின் அளவு 8,42, 217 வாக்காளர்களாக வளர்ந்துள்ளது.புதன்கிழமை இறுதி வாக்காளர் பட்டியலை வெளியிட்ட மாவட்ட ஆட்சியர் பூர்வா...

நெட்ஃபிக்ஸ் முதல் முறையாக 200 மில்லியன் சந்தாதாரர்களை மிஞ்சிவிட்டது

ஸ்ட்ரீமிங் இயங்குதளம் கடந்த ஆண்டு மேலும் 37 மில்லியன் சந்தாதாரர்களைப் பெற்றது, இது 2019 ஐ விட 22% அதிகரித்துள்ளது நெட்ஃபிக்ஸ் வீடியோ ஸ்ட்ரீமிங் சேவை முதன்முறையாக 200 மில்லியன் சந்தாதாரர்களைத் தாண்டிவிட்டது,...

Recent Comments